75 kVA மின்மாற்றி வாங்கும் வழிகாட்டி: சரியான பவர் தீர்வை எவ்வாறு தேர்வு செய்வது
Feb 06, 2026
ஒரு செய்தியை விடுங்கள்
1. அறிமுகம்

சரியான மின்மாற்றி அளவைத் தேர்ந்தெடுப்பது காகிதத்தில் எளிமையானதாகத் தோன்றும் முடிவுகளில் ஒன்றாகும்-ஆனால் உண்மையான திட்டங்களில் விரைவாக முக்கியமானதாகிறது.
நிலையான விநியோக மதிப்பீடுகளில், 75 kVA மின்மாற்றி வணிக மற்றும் இலகுவான தொழில்துறை பயன்பாடுகளுக்கு மிகவும் பரவலாக பயன்படுத்தப்படும் மற்றும் நடைமுறை விருப்பங்களில் ஒன்றாக உள்ளது. மிகவும் சிறியது, நீங்கள் அதிக சுமைகளுடன் போராடுகிறீர்கள். மிகப் பெரியது, நீங்கள் ஒருபோதும் பயன்படுத்தாத திறனுக்காக பணம் செலுத்துகிறீர்கள்.
அதனால்தான் 75 kVA மின்மாற்றிகள் பயன்பாட்டு விநியோக நெட்வொர்க்குகள், பட்டறைகள், அலுவலக கட்டிடங்கள் மற்றும் புறநகர் மின் அமைப்புகளில் அடிக்கடி தோன்றும். அவை நடுவில் சரியாக அமர்ந்துள்ளன: பெரிதாக்கப்படவில்லை, சக்தி குறைந்தவை அல்ல-ஆனால் உண்மையான-உலகச் செயல்பாட்டிற்கு நன்கு சமநிலையில் உள்ளன.
Scotech இல், உலகளாவிய பயன்பாடுகள் மற்றும் EPC ஒப்பந்தக்காரர்களுடன் பணிபுரியும், நாங்கள் அடிக்கடி இதே கேள்வியைப் பெறுகிறோம்:
75 kVA மின்மாற்றி சரியான தேர்வா-அது எப்படி குறிப்பிடப்பட வேண்டும்?
அதை நடைமுறை, பொறியியல்{0}}முகப்படுத்தப்பட்ட வழியில் உடைப்போம்.
2. 75 kVA மின்மாற்றி என்றால் என்ன?

75 kVA த்ரீ{1}}ஃபேஸ் டிரான்ஸ்பார்மர் என்பது 75 கிலோவோல்ட்-ஆம்பியர்ஸ் (75,000 VA) என மதிப்பிடப்பட்ட வெளிப்படையான சக்தியுடன், மூன்று-நிலை மின் அமைப்பில் மின்னழுத்தத்தை அதிகரிக்க அல்லது குறைக்கப் பயன்படும் ஒரு மின் சாதனமாகும்.
நடைமுறைச் சொற்களில், அந்த எண், மதிப்பிடப்பட்ட நிலைமைகளின் கீழ் மின்மாற்றி தொடர்ந்து எவ்வளவு ஒருங்கிணைந்த மின்னழுத்தம் மற்றும் மின்னோட்டத்தைக் கையாள முடியும் என்பதைக் குறிக்கிறது.
மேலும் முக்கியமாக, இந்த மின்மாற்றி நிஜ உலகில் எங்கு பொருந்துகிறது என்பதை இது வரையறுக்கிறது.
2.1 உகந்த கொள்ளளவு வரம்பு
ஒரு 75 kVA மின்மாற்றி இடையே வசதியாக அமர்ந்திருக்கிறது:
சிறிய குடியிருப்பு அல்லது இலகுவான வணிக அலகுகள் (25-50 kVA), மற்றும் பெரிய தொழில்துறை மின்மாற்றிகள் (100 kVA மற்றும் அதற்கு மேல்).
அந்த நடு நிலை சக்தி வாய்ந்தது. இதன் பொருள்:
- நடுத்தர வணிக சுமைகளுக்கு போதுமான திறன்
- தேவையில்லாமல் பெரிதாக்க வேண்டாம்
- முதல் நாளிலிருந்து சிறந்த மூலதன செயல்திறன்
சிறிய தொழிற்சாலைகள், பட்டறைகள், அலுவலக கட்டிடங்கள் மற்றும் புறநகர் விநியோக நெட்வொர்க்குகளில் 75 kVA அலகுகளை நீங்கள் அடிக்கடி பார்ப்பீர்கள்.
2.2 பரந்த பயன்பாட்டு வரம்பு
75 kVA மின்மாற்றியின் மிகப்பெரிய நன்மைகளில் ஒன்று நெகிழ்வுத்தன்மை.
இது வழங்க முடியும்:
- விளக்கு அமைப்புகள்
- HVAC உபகரணங்கள்
- சிறிய மற்றும் நடுத்தர மோட்டார்கள்
- அலுவலகம் மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்ப உபகரணங்கள்
-அனைத்தும் ஒரே நேரத்தில். அதனால்தான், பயன்பாடுகள் மற்றும் EPCகள் கிராமப்புற மற்றும் புறநகர் நெட்வொர்க்குகளில் இதை நம்பியுள்ளன, அங்கு நம்பகத்தன்மை முக்கியமானது ஆனால் சுமை வளர்ச்சி இன்னும் மிதமாக உள்ளது.
2.3 தரப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் வாங்குவதற்கு எளிதானது
75 kVA மின்மாற்றிகளை வாங்குபவர்கள் விரும்புவதற்கு மற்றொரு காரணம்: அவை நிலையான தயாரிப்புகள், சிறப்பு ஆர்டர்கள் அல்ல.
பெரும்பாலான பயன்பாடுகள் மற்றும் உற்பத்தியாளர்களால் வழங்கப்படுகிறது
முன்-பொறியியல் வடிவமைப்புகள்
புஷிங்ஸ், ஆயில் டேங்க்கள், இன்சுலேஷன் சிஸ்டம்ஸ் போன்ற உதிரி பாகங்கள் எளிதாகக் கிடைக்கும்
பராமரிப்பு நடைமுறைகள் நன்கு புரிந்து கொள்ளப்படுகின்றன
சுருக்கமாக, நிறுவலின் போது-சில வருடங்கள் கழித்து ஆச்சரியங்கள்.
2.4 செலவு-செயல்திறன்
செலவுக் கண்ணோட்டத்தில், 75 kVA மின்மாற்றிகள் மிகவும் நடைமுறைச் சமநிலையைத் தாக்குகின்றன:
பல சிறிய அலகுகளை நிறுவுவதை விட திறமையானது
100 kVA+ மின்மாற்றிகளை விட கணிசமாக மலிவானது
குறைந்த இழப்புகள், நிர்வகிக்கக்கூடிய தடம் மற்றும் நெகிழ்வான செயல்பாடு
பல திட்டங்களுக்கு, இந்தத் திறனானது, குறைந்த முன்பண விலையை மட்டுமின்றி, சிறந்த மொத்த உரிமைச் செலவையும் வழங்குகிறது.
3. SCOTECH 75 kVA மின்மாற்றிகள் - பொதுவான ஏற்றுமதி கட்டமைப்புகள்
SCOTECH இல், 75 kVA மின்மாற்றிகள் எங்களின் அடிக்கடி ஏற்றுமதி செய்யப்படும் திறன்களில் ஒன்றாகும்.
வழக்கமான தரநிலைகள் & மின் விருப்பங்கள்
| பொருள் | கிடைக்கக்கூடிய விருப்பங்கள் / விளக்கம் |
|---|---|
| பொருந்தக்கூடிய தரநிலைகள் | IEC · IEEE · CSA |
| மதிப்பிடப்பட்ட அதிர்வெண் | 50 ஹெர்ட்ஸ் / 60 ஹெர்ட்ஸ் |
| முறுக்கு பொருள் | தாமிரம் (CU) / அலுமினியம் (AL) |
| திசையன் குழுக்கள் | Dyn11 · Ii0 · Ii6 · YNyn0 · Dyn1 |
| கட்ட கட்டமைப்பு | ஒற்றை -கட்டம் மற்றும் மூன்று{1}}கட்ட அமைப்புகளுக்கு ஏற்றது |
| விண்ணப்பம் | பயன்பாட்டு விநியோக நெட்வொர்க்குகள் மற்றும் தொழில்துறை சக்தி அமைப்புகள் |
| செயல்திறன் தரநிலைகள் | CSA C802.1-2022 · CSA C802.1-13 · DOE 2016 · NEMA TP-1 (2002) |
3.1 75kVA Single-Fase Pole Mounted Transformers
ஒற்றை-கட்ட துருவத்தில் பொருத்தப்பட்ட மின்மாற்றிகள் முக்கியமாக மேல்நிலை விநியோகக் கோடுகளில் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. பல கிராமப்புற அல்லது தொலைதூர பகுதிகளில், நிலத்தடி கேபிளிங்கை விட மேல்நிலை அமைப்புகள் இன்னும் சிக்கனமானவை, எனவே இந்த வகை முதல் தேர்வாக உள்ளது.
சிதறிய சுமைகளுடன் நீண்ட-தூர மின் விநியோகத்திற்கு, தி75 kVA ஒற்றை-கட்ட துருவத்தில் பொருத்தப்பட்ட மின்மாற்றிகுறிப்பாக நடைமுறையில் உள்ளது. திறன் மிதமானது, இழப்புகள் கட்டுப்படுத்தக்கூடியது, மற்றும் நிறுவல் நேரடியானது-ஒட்டுமொத்தமாக, இது ஒரு திறமையான தீர்வாகும், இது பயன்பாடுகளுக்கு நன்கு தெரியும் மற்றும் நம்புகிறது.

ஏற்றுமதி நாடுகள்: கயானா, கனடா, அமெரிக்கா, சவுதி அரேபியா
வழக்கமான பயன்பாடுகள்: குடியிருப்பு பகுதிகள், கிராமப்புற விநியோக நெட்வொர்க்குகள், சிறிய கடைகள்
குறைந்த மின்னழுத்தம் (எல்வி): 0.12–0.347 kV (ஒற்றை கட்டம்)
முக்கிய அம்சங்கள்: எளிதான நிறுவல், மிதமான திறன், ஒற்றை-கட்ட சுமைகளுக்கு ஏற்றது
உண்மையில், எங்களின் ஏற்றுமதி செய்யப்பட்ட 75 kVA மின்மாற்றி போர்ட்ஃபோலியோவில், ஒற்றை-கட்டம் துருவத்தில் பொருத்தப்பட்ட அலகுகள் சுமார் 73% ஆகும். இது குறிப்பாக கிராமப்புற மற்றும் குடியிருப்பு விநியோக திட்டங்களில் சந்தை விருப்பத்தை தெளிவாக பிரதிபலிக்கிறது.
3.2 75kVA மூன்று-கட்ட துருவம் பொருத்தப்பட்ட & பேட் மவுண்டட் டிரான்ஸ்ஃபார்மர்கள்
நிலையான மற்றும் சீரான மூன்று{0}}கட்ட விநியோகம் தேவைப்படும்போது, மூன்று{1}}கட்ட துருவம்{2}}மவுன்ட் மற்றும் பேட்{3}}மவுண்டட் டிரான்ஸ்பார்மர்கள் இயற்கையாகவே விருப்பத்திற்கு-தேவையாக மாறும். வணிக மற்றும் இலகுவான-தொழில்துறை சூழல்களில்-மோட்டார் ஹம், HVAC அமைப்புகள் இயங்கும் இடங்கள் மற்றும் மூன்று-கட்ட சாதனங்கள் ஆதிக்கம் செலுத்தும் இடங்களில் பொதுவானது. பேட்-பொருத்தப்பட்ட மின்மாற்றிகள், குறிப்பாக, தரை மட்டத்தில் அமர்ந்து, எஃகு அலமாரிகளில் மூடப்பட்டிருக்கும்; நீங்கள் அடிக்கடி குடியிருப்பு சமூகங்கள், வெளியே ஷாப்பிங் மையங்கள் அல்லது சிறிய தொழில்துறை தளங்களில் அவர்களைப் பார்ப்பீர்கள். பாதுகாப்பு, அணுகல்தன்மை மற்றும் தோற்றம் ஆகியவை இங்கு முக்கியமானவை.


ஏற்றுமதி நாடுகள்: கயானா, கனடா, அமெரிக்கா
வழக்கமான பயன்பாடுகள்: சிறிய தொழிற்சாலைகள், தொழில் பூங்காக்கள், அலுவலக கட்டிடங்கள்
குறைந்த மின்னழுத்தம் (எல்வி): 208 V–480 V (வட அமெரிக்க தரநிலைகள்)
முக்கிய அம்சங்கள்: மோட்டார்கள், HVAC அமைப்புகள் மற்றும் வணிக உபகரணங்களுக்கு நம்பகமான மூன்று{0}}கட்ட விநியோகம்
3.3 75kVA எண்ணெய்-அமிர்த மின்மாற்றிகள்
வெளிப்புற நிறுவல்களுக்கு, எண்ணெய்-முழ்கிய மின்மாற்றிகள் முக்கிய தேர்வாக இருக்கும்-மற்றும் நல்ல காரணத்திற்காக. இன்சுலேடிங் எண்ணெய் குளிர்ச்சி மற்றும் வெப்பச் சிதறல் ஆகிய இரண்டிற்கும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. யோசனை நேரடியாக உள்ளது, ஆனால் நடைமுறையில் இது அதிக வெப்ப திறன் மற்றும், மிக முக்கியமாக, நீண்ட இயக்க காலங்களில் நிலையான செயல்திறனை வழங்குகிறது.
பயன்பாடுகள் மற்றும் தொழில்துறை பயனர்கள் துணை மின்நிலையங்கள் மற்றும் விநியோக நெட்வொர்க்குகளில் இந்த வகையை நம்பியிருக்கிறார்கள். பல திட்டங்களில், வழக்கமான ஆய்வு மற்றும் திட்டமிடப்பட்ட பராமரிப்பு ஏற்கனவே தினசரி செயல்பாட்டின் ஒரு பகுதியாக உள்ளது, எனவே எண்ணெய்{1}}முழ்கிய வடிவமைப்புகள் இயற்கையாகவே இருக்கும் பராமரிப்பு முறைகளுக்கு பொருந்தும்.
வழக்கமான விநியோக மின்னழுத்த அளவுகள் அடங்கும்:
உயர் மின்னழுத்தம் (HV): 13.8 kV, 14.4 kV, 23-24.9 kV
குறைந்த மின்னழுத்தம் (எல்வி): 0.12-0.48 கே.வி
அவை ஒற்றை-கட்டம் மற்றும் மூன்று{1}}கட்ட உள்ளமைவுகள் இரண்டிலும் கிடைக்கின்றன. தேவைப்படும் இடங்களில், உள்ளூர் பயன்பாட்டு நடைமுறைகள் மற்றும் குறிப்பிட்ட திட்டத் தரநிலைகளுக்கு இணங்க டிசைன்களைத் தனிப்பயனாக்குகிறோம்-பல வாடிக்கையாளர்கள் விதிவிலக்காக அல்லாமல் தரநிலையாக எதிர்பார்க்கிறார்கள்.
3.4 75kVA உலர்-வகை மின்மாற்றிகள்
உலர்-வகை டிரான்ஸ்பார்மர்கள் எண்ணெய்க்கு பதிலாக காற்று குளிரூட்டலை நம்பியுள்ளன. எண்ணெய் இல்லை, குழப்பமான கசிவுகள் இல்லை; பராமரிப்பு எளிதானது, தீ ஆபத்து குறைகிறது மற்றும் சுற்றுச்சூழல் பாதிப்பைக் கையாள்வது மிகவும் எளிதாகிறது. அதனால்தான் அவை உட்புற திட்டங்களில் அடிக்கடி தோன்றுவதை நீங்கள் காண்கிறீர்கள்.
வழக்கமான பயன்பாடுகள்? வணிக கட்டிடங்கள், மருத்துவமனைகள், பள்ளிகள், தரவு மையங்கள்-நீங்கள் அதை பெயரிடுங்கள். இந்த இடங்களில், தீ பாதுகாப்பு மற்றும் சுற்றுச்சூழல் விதிகள்-இருப்பது- நல்லதல்ல; அவை கண்டிப்பாக-இருக்க வேண்டும். உலர்-வகை மின்மாற்றிகளா? அவர்கள் அந்த பெட்டிகளை நேராக டிக் செய்கிறார்கள்.
4. திறன் ஒப்பீடு
|
மின்மாற்றி திறன் |
வழக்கமான பயன்பாடு |
நன்மைகள் |
பொருத்தமான பயன்பாடுகள் |
|
25 கே.வி.ஏ |
சிறிய குடியிருப்பு |
கச்சிதமான, குறைந்த விலை |
வீடுகள், கியோஸ்க்குகள் |
|
50 கே.வி.ஏ |
இலகுவான வணிகம் |
மிதமான சுமை கையாளுதல் |
சிறிய அலுவலகங்கள், பட்டறைகள் |
|
75 கே.வி.ஏ |
நடுத்தர வணிக / ஒளி தொழில்துறை |
சமச்சீர் செலவு, செயல்திறன், நெகிழ்வுத்தன்மை |
அலுவலகங்கள், சிறு தொழிற்சாலைகள் |
|
100 கே.வி.ஏ |
பெரிய வணிக / தொழில்துறை |
அதிக சுமை திறன் |
தொழிற்சாலைகள், மருத்துவமனைகள் |
5. 75 kVA மின்மாற்றிகளின் வழக்கமான பயன்பாடுகள்
நடைமுறையில், 75 kVA மின்மாற்றிகள் மக்கள் எதிர்பார்ப்பதை விட அதிகமான இடங்களில் காட்டப்படுகின்றன. பெரிதாக இல்லை, ஆனால் நிச்சயமாக சிறியதாக இல்லை-பரந்த அளவிலான விநியோகத் தேவைகளுக்கு ஏற்றது. பின்வரும் சூழ்நிலைகளில் நீங்கள் அவற்றைப் பொதுவாகக் காணலாம்:
வணிக கட்டிடங்கள்
அலுவலக வளாகங்கள், வணிக வளாகங்கள், மருத்துவமனைகள். திறமையான 480 V → 208/120 V மின் விநியோகத்திற்கு முக்கியமாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது-நிலையான, யூகிக்கக்கூடிய, நிலையான கட்டிட அமைப்புகளில் ஒருங்கிணைக்க எளிதானது.
தொழில்துறை வசதிகள்
நடுத்தர-உற்பத்தி ஆலைகள், CNC பட்டறைகள், கிடங்குகள். பவர் மோட்டார்கள், கன்வேயர்கள், லைட்டிங் சிஸ்டம்கள்; சில நேரங்களில் ஒரே நேரத்தில். இங்கே, 75 kVA திறன் மற்றும் தடம் இடையே ஒரு நடைமுறை சமநிலையை அடையும்.
புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் திட்டங்கள்
சோலார் பண்ணைகள் மற்றும் காற்றாலை திட்டங்கள். கட்டம் இணைப்பிற்கு முன் மின்னழுத்தத்தை அதிகரிக்க அடிக்கடி பயன்படுத்தப்படுகிறது. எப்போதும் தெரியவில்லை, ஆனால் பின்னணியில் முக்கியமானதாக இருக்கும்.
தரவு மையங்கள்
பொதுவாக உலர்ந்த{0}}வகை அலகுகள், உட்புறத்தில் நிறுவப்படும். பாதுகாப்பான, சுத்தமான, நம்பகமான-தீ ஆபத்து மற்றும் பராமரிப்பு அணுகல் முக்கியத்துவம் வாய்ந்த IT மின் விநியோகத்திற்கு மிகவும் பொருத்தமானது.
குடியிருப்பு சமூகங்கள்
பேட்-பல்-யூனிட் ஹவுசிங் வழங்கும் மின்மாற்றிகள். அமைதியான செயல்பாடு, சிறிய தளவமைப்பு மற்றும் பயன்பாடுகளுக்கான எளிதான அணுகல்; சரியாக என்ன குடியிருப்பு திட்டங்கள் அழைக்கப்படுகின்றன.
6. 75 kVA மின்மாற்றி எத்தனை ஆம்ப்களைக் கையாள முடியும்?
75 kVA மின்மாற்றி எவ்வளவு மின்னோட்டத்தைக் கையாள முடியும் என்பது முக்கியமாக ஒரு விஷயத்தைப் பொறுத்தது: மின்னழுத்தம். மேலும் குறிப்பாக, மின்மாற்றி வடிவமைக்கப்பட்ட முன் வரையறுக்கப்பட்ட முதன்மை (HV) மற்றும் இரண்டாம் நிலை (LV) மின்னழுத்தங்கள்.
அதே kVA மதிப்பீட்டிற்கு, மின்னழுத்த அளவைப் பொறுத்து மின்னோட்டம் மாறுகிறது. மின்மாற்றி ஒற்றை-கட்டமா அல்லது மூன்று{2}}கட்டமா என்பதையும் கணக்கீடு சார்ந்துள்ளது.
நடைமுறை ஆற்றல் அமைப்பு வடிவமைப்பில், மின்மாற்றியின் முழு-சுமை மின்னோட்டத்தை மதிப்பிடுவதற்கு பொறியாளர்கள் நிலையான மின்னோட்ட சூத்திரங்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர்.
|
ஒற்றை-கட்ட மின்மாற்றி தற்போதைய சூத்திரம்
தற்போதைய (A)=kVA × 1000 ÷ மின்னழுத்தம் எடுத்துக்காட்டு: 75 kVA ÷ 240 V |
மூன்று-கட்ட மின்மாற்றி தற்போதைய சூத்திரம்
தற்போதைய (A)=kVA × 1000 ÷ (மின்னழுத்தம் × √3) எடுத்துக்காட்டு: 75 kVA ÷ (415 V × 1.732) |
75 kVA மின்மாற்றிக்கான தத்துவார்த்த முழு{0}}லோட் மின்னோட்டத்தின் சுருக்கம், பொதுவாகப் பயன்படுத்தப்படும் LV மதிப்பீடுகளின் அடிப்படையில், ஒற்றை-கட்டம் மற்றும் மூன்று{3}}கட்ட உள்ளமைவுகளை உள்ளடக்கியது.
|
மின்னழுத்த வகை |
எல்வி (வி) |
முழு ஏற்ற ஆம்ப்ஸ் (A) |
|
ஒற்றை கட்டம் |
240 |
312.5 |
|
ஒற்றை கட்டம் |
277 |
270.8 |
|
ஒற்றை கட்டம் |
347 |
216.2 |
|
மூன்று கட்டம் |
208 |
208.2 |
|
மூன்று கட்டம் |
220 |
196.9 |
|
மூன்று கட்டம் |
277 |
156.3 |
|
மூன்று கட்டம் |
415 |
104.4 |
ஒற்றை-நிலை 75 kVA மின்மாற்றிகள் பொதுவாக 120/240 V, 277 V அல்லது 347 V இல் இயங்குகின்றன, இது ~216 A முதல் 312 A வரை முழு சுமை மின்னோட்டத்தை வழங்குகிறது.
மூன்று-நிலை 75 kVA மின்மாற்றிகள் 208 V, 220 V, 277 V மற்றும் 415 V போன்ற பொதுவான LV நெட்வொர்க்குகளை உள்ளடக்கியது, முழு-லோட் மின்னோட்டங்கள் ~104 A முதல் 208 A வரை இருக்கும்.
மின்மாற்றி முறுக்கின் எல்வி மின்னழுத்தத்தை சரியான ஆம்பரேஜ் நேரடியாக சார்ந்துள்ளது; அதிக எல்வி மின்னழுத்தம் அதே kVA மதிப்பீட்டிற்கு குறைந்த முழு{0}}மின்சாரத்தை ஏற்றுகிறது.
7. 75 kVA மின்மாற்றியின் வழக்கமான எடை மற்றும் பரிமாணங்கள்
நீங்கள் ஒரு பற்றி பேசும் போது75 kVA மின்மாற்றி, அதன் அளவும் எடையும் சரி செய்யப்படவில்லை-அவை உண்மையில் அது எந்த வகை, எப்படி குளிர்விக்கப்படுகிறது மற்றும் மின்னழுத்த அமைப்பைப் பொறுத்தது. துருவ{2}}ஏற்றப்பட்ட அலகுகளா? ஒளி, கச்சிதமான, கையாள எளிதானது. மூன்று-பேஸ் அல்லது பேட்{5}}ஏற்றப்பட்டவையா? பெரிய தொட்டிகள், அதிக காப்பு, கனமான-ஆனால் இது திறன் மற்றும் நம்பகத்தன்மைக்கு வர்த்தகம்-
புலத்தில் நீங்கள் வழக்கமாகப் பார்ப்பதன் முறிவு இங்கே:
| மின்மாற்றி வகை | முதன்மை மின்னழுத்தம் | இரண்டாம் நிலை மின்னழுத்தம் | தோராயமாக பரிமாணங்கள் (மிமீ) | எண்ணெய் எடை | மொத்த எடை |
|---|---|---|---|---|---|
| ஒற்றை-கட்ட துருவம் பொருத்தப்பட்டது | 13.8 கி.வி | 120/240 V | 885 × 660 × 580 | 49 கிலோ | 192 கிலோ |
| ஒற்றை-கட்ட துருவம் பொருத்தப்பட்டது | 13.8 கி.வி | 120/240 V | 1085 × 735 × 705 | 81 கிலோ | 361 கிலோ |
| ஒற்றை-கட்ட துருவம் பொருத்தப்பட்டது | 7.97/13.8 கே.வி | 120/240 V | 645 × 740 × 1185 | 76 கிலோ | 392 கிலோ |
| மூன்று-கட்ட துருவம் பொருத்தப்பட்டது | 13.8 கி.வி | 0.22 கே.வி | 1003 × 645 × 1165 | - | 620 கிலோ |
| மூன்று-பேஸ் பேட் பொருத்தப்பட்டது | 22.86/13.2 கே.வி | 208Y/120 V | 1650 × 1220 × 1670 (3 யூனிட் பேக்) | 378 கி.கி | 1050 கிலோ |
| மூன்று-பேஸ் பேட் பொருத்தப்பட்டது | 22.86 கே.வி | 0.48 கி.வி | 1650 × 1220 × 1670 (3 யூனிட் பேக்) | 378 கி.கி | 1050 கிலோ |
| மூன்று-கட்ட விநியோகம் | 0.22 கே.வி | 0.415 கே.வி | 850 × 950 × 1020 (பேக்கிங் பரிமாணங்கள்) | 90 கிலோ | 390 கிலோ |
எனவே அடிப்படையில், ஒற்றை-கட்ட துருவ-பொருத்தப்பட்ட மின்மாற்றிகளா? சுற்றி செல்ல எளிதானது. மூன்று-பேஸ் பேட்களா? கனமானது, ஆனால் அவை அதிக சக்தியைக் கொண்டுள்ளன. அந்த மூன்று-யூனிட் பேட்-மவுண்டட் செட்? ஷிப்பிங்கிற்கான சரியான தடத்தை நீங்கள் பார்க்கிறீர்கள், எனவே உங்கள் இடத்தை திட்டமிடுங்கள்.
8. சரியான 75 kVA மின்மாற்றியை எவ்வாறு தேர்வு செய்வது
ஆர்டர் செய்வதற்கு முன் கருத்தில் கொள்ள வேண்டியவை
நிறுவல் உட்புறமா அல்லது வெளிப்புறமா என்பதைத் தீர்மானிக்கவும்.
தீ பாதுகாப்பு மற்றும் பராமரிப்பு தேவைகளின் முக்கியத்துவத்தை மதிப்பிடுங்கள்.
உள்ளூர் பயன்பாடுகளுக்கு IEEE, IEC அல்லது CSA தரநிலைகளுடன் இணங்க வேண்டுமா என்பதைச் சரிபார்க்கவும்.
குறைந்த ஆரம்ப முதலீடு மற்றும் குறைந்த வாழ்நாள் ஆற்றல் இழப்புகளுக்கு இடையே முடிவு செய்யுங்கள்.
உகந்த தேர்வு தளத்தின் நிலைமைகள், சுமை பண்புகள் மற்றும் நோக்கம் கொண்ட கணினி செயல்பாடு ஆகியவற்றைப் பொறுத்தது.
9. அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள் சுமார் 75 kVA மின்மாற்றிகள்

01.75 kVA மின்மாற்றிகள் பொதுவாக எங்கே பயன்படுத்தப்படுகின்றன?
அவற்றின் சீரான திறன் மற்றும் செலவுத் திறன் காரணமாக, 75 kVA மின்மாற்றிகள் பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன:
- வணிக கட்டிடங்கள் (அலுவலகங்கள், சில்லறை விற்பனை கடைகள்)
- சிறிய தொழிற்சாலைகள் மற்றும் உற்பத்தி பட்டறைகள்
- குடியிருப்பு சமூகங்கள்
- சூரிய மற்றும் புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் அமைப்புகள்
- பயன்பாட்டு விநியோக நெட்வொர்க்குகள்
பல புறநகர் மற்றும் கிராமப்புற விநியோக அமைப்புகளில், குடியிருப்புகள் மற்றும் சிறு வணிகங்களுக்கு மின்சாரம் வழங்குவதற்காக 75 kVA துருவத்தில் பொருத்தப்பட்ட மின்மாற்றிகளை பயன்பாடுகள் அடிக்கடி நிறுவுகின்றன.
02.75 kVA மின்மாற்றி என்ன சுமைகளை ஆதரிக்கும்?
75 kVA மின்மாற்றி பொதுவாக நடுத்தர வணிக மற்றும் இலகுரக தொழில்துறை சுமைகளை வழங்க பயன்படுகிறது, இதில் அடங்கும்:
- விளக்கு அமைப்புகள்
- HVAC உபகரணங்கள்
- சிறிய மற்றும் நடுத்தர மின் மோட்டார்கள்
- அலுவலகம் மற்றும் தகவல் தொழில்நுட்ப உபகரணங்கள்
- பட்டறைகளில் உற்பத்தி இயந்திரங்கள்
ஆற்றல் காரணி மற்றும் சுமை பண்புகளைப் பொறுத்து, ஒரு 75 kVA மின்மாற்றியானது தொடர்ச்சியான செயல்பாட்டில் 50-60 kW உண்மையான ஆற்றல் சுமையை ஆதரிக்கும்.
03.வழக்கமான 75 kVA மின்மாற்றியின் எடை எவ்வளவு?
ஒரு பொதுவான 75 kVA மின்மாற்றி தோராயமாக எடையுள்ளதாக இருக்கும்:
- ஒற்றை-கட்ட கம்பம்-ஏற்றப்பட்டது:190-400 கிலோ
- மூன்று-கட்டக் கம்பம்-ஏற்றப்பட்டது:~620 கிலோ
- மூன்று-பேஸ் பேட்-ஏற்றப்பட்டது:~1,050 கிலோ
எடையைப் பொறுத்து மாறுபடும்வகை, கட்ட கட்டமைப்பு மற்றும் குளிரூட்டும் முறை.
04.75 kVA மின்மாற்றி எவ்வளவு காலம் நீடிக்கும்?
சரியான நிறுவல் மற்றும் பராமரிப்புடன், பெரும்பாலான விநியோக மின்மாற்றிகளின் சேவை வாழ்க்கை எதிர்பார்க்கப்படுகிறது20-30 ஆண்டுகள் அல்லது அதற்கு மேல்.
ஆயில்-முழ்கிய மின்மாற்றிகளுக்கு பொதுவாக அவ்வப்போது ஆய்வு தேவைப்படுகிறது, அதே சமயம் உலர்-வகை மின்மாற்றிகளுக்கு உட்புறச் சூழலில் குறைவான பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது.
10. முடிவுரை
75 kVA மின்மாற்றிகள் ஒரு காரணத்திற்காக பிரபலமாக உள்ளன.
அவை பன்முகத்தன்மை கொண்டவை, தரப்படுத்தப்பட்டவை, மேலும் அதிக வடிவமைப்பு இல்லாமல்-செலவுமிக்கவை-.
நடுத்தர வணிக மற்றும் இலகுரக தொழில்துறை பயன்பாடுகளுக்கு, இந்த திறன் பெரும்பாலும் தொழில்நுட்ப ரீதியாகவும் பொருளாதார ரீதியாகவும் மிகவும் நடைமுறை தேர்வாக மாறும்.
இன்றே SCOTECHஐத் தொடர்புகொண்டு உங்கள் திட்டத் தேவைகளைப் பற்றி விவாதிக்கவும், எங்கள் மின்மாற்றி நிபுணர்களிடமிருந்து தொழில்நுட்ப வழிகாட்டுதலைப் பெறவும்.
விசாரணையை அனுப்பவும்








